ศรีสะเกษ ทำบุญปีใหม่ไร้โควิด Posted on 01/01/202101/01/2021 ศรีสะเกษ ทำบุญปีใหม่ไร้โควิด พ่อเมืองศรีสะเกษ นำข้าราชการ พ่อค้า ประชาชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ เพื่อความเป็นสิริมงคล สืบสานวัฒนธรรมประเพณี และขอให้พ้นจากโรคไวรัสโควิด 19 วันนี้ (1 ม.ค. 63) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่สนามหน้าศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ นายวัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมรองผู้ว่าราชการจังหวัด นำหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พ่อค้า ประชาชน พุทธศาสนิกชน ร่วมกันทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้งแด่พระสงฆ์เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2564 เพื่อความเป็นสิริมงคล โดยมีพระราชกิตติรังษี เจ้าคณะจังหวัดศรีสะเกษ นำพระสงฆ์ ออกรับบิณฑบาต ทั้งนี้ การทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้งแด่พระสงฆ์เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ ในครั้งนี้ เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ให้โชคดีตลอดปี 2564 เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามให้คงอยู่สืบต่อไป และทุกคนต่างก็ได้อธิษฐานขอบุญบารมีที่ได้ทำไว้จงดลบันดารให้รอดพ้นจากภัยของโรคไวรัสโคโรน่า 2019 หรือไวรัสโควิด 19 ให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไป.